Thiết kế hệ thống phòng cháy chữa cháy mô phỏng trực quan

tukekt

Thành Viên [LV 2]
Em chào cả nhà, cả nhà cho em hỏi cái.
Nội dung yêu cầu của Chủ đầu tư: "Thiết kế hệ thống phòng cháy chữa cháy mô phỏng trực quan" thì theo cả nhà nghĩa là thiết kế hệ thống này như thế nào vậy? có phải là thiết kế mô phòng 3D, hay revit để nhìn bản vẽ cho dễ không ?
Cả nhà đã ai gặp câu từ như này trong yêu cầu thiết kế của Chủ đầu tư chưa ?
Cả nhà cho mình xin ý kiến nhé.

Theo mình thấy thì yêu cầu của CĐT cũng khá rõ ràng. Và nhận định của bạn là hoàn toàn đúng. Mô phỏng trực quan chính là 3D modeling. Hiện nay đa phần chúng ta sử dụng Revit để mô phỏng hệ thống PCCC.

Bạn có thể xem hình dự án mà mình đã từng thực hiện phía dưới.

Theo mình thấy thì yêu cầu của CĐT cũng khá rõ ràng. Và nhận định của bạn là hoàn toàn đúng. Mô phỏng trực quan chính là 3D modeling. Hiện nay đa phần chúng ta sử dụng Revit để mô phỏng hệ thống PCCC.

Bạn có thể xem hình dự án mà mình đã từng thực hiện phía dưới.View attachment 37682
Hi anh, Long time no see. Anh khỏe chứ ạ!

Ngoài việc modeling hệ thống PCCC trên mô hình 3D thì việc tận dụng nó để mô phỏng về kịch bản cháy ( vị trí cháy, lối thoát nạn, các xử lý khi cháy, các thiết bị sẽ hoạt động khi cháy bao gồm hệ thống báo cháy, chữa cháy, khóa liên động của cửa..v.v) Việc mô phỏng có thể dùng time line 4D kết hợp Video.

Back
Bên trên