Rét Quá!

K43IHERE

HVACR Staff
Bật máy điều hòa lên chọn nhiệt độ trong nhà chỉ có 24oC thôi mà \"nó\" chẳng giúp ích gì được mình cả! Rét quá, bây giờ thì tui hiểu được vì sao bọn chim chóc mất công bay về phương nam đến vậy, ước gì bay được vô Sài Gòn hưởng chút nắng ấm. Hic hic hic!!!!!!!!!!!!

Trả lời: Rét Quá!

ngoài này nóng lắm Pác ới. đi nhậu mà không bật quạt là nhậu không được.!:)

Nghe vậy mà thấy hay quá, mình cầm cốc bia (Không để tủ lạnh, không đá) mà run cầm cập, hic uống rượu mãi cũng thấy oải.

Bây giờ chắc bớt lạnh rồi phải không bác K43 ơi, nếu được thì Herot sẽ chuyển cho bác cả tấn cái nóng trong miền Nam ra cho các bác sưởi ấm.

Lại rét rồi, nhưng hôm vừa rồi mới sửa được máy ĐH ở nhà nên cũng đỡ, hì hì, biết là nó bị xì gas nhưng chẳng biết cách hàn lại (trăm hay không bằng tay quen) tức mình quá ra ngoài mấy cửa hàng hàn hơi ngồi chơi xem họ làm, về nhà vật con máy ra hàn lấy. Thế mà chạy ổn phết, hì hì. Ngồi hưởng thành quả là nhiệt độ cửa gió tới 50oC trong khi ngoài trời chỉ 12-13oC cũng thấy sướng phết.

Bây giờ ấm rồi, món nắng không còn được là lựa chọn số 1 nữa. Có gì bồ gửi cho chút mưa trái mùa nhé, ngoài này bắt đầu mưa phùn ghét lắm, đường thì bẩn mà nước chẳng có! Hic

K43IHERE viết:
Bật máy điều hòa lên chọn nhiệt độ trong nhà chỉ có 24oC thôi mà \"nó\" chẳng giúp ích gì được mình cả! Rét quá, bây giờ thì tui hiểu được vì sao bọn chim chóc mất công bay về phương nam đến vậy, ước gì bay được vô Sài Gòn hưởng chút nắng ấm. Hic hic hic!!!!!!!!!!!!
Cái này cũng dễ hiểu thôi! Từ xưa đến nay dân ngoài Bắc đều có tập quán về mua đông thì phải mặc áo rét mặc dù nhiệt độ trong phòng mình để 24Cel. Thực ra nên để 30Cel mới thấy ấm được!^^

K43IHERE viết:

Hì hì. Hay là bác Nam tiến đi. Tui ở Huế mà còn chịu không nổi, bỏ xứ mà đi đóa. hehe

Back
Bên trên