ổ bạc trong bơm dịch

thangson87

Thành Viên [LV 0]
Chào các bác!
Em có 1 vấn đề khó hiểu liên quan tới ổ bạc của bơm dịch, mong các các chỉ giúp! Công ty em sử dụng bơm dịch TEKOKU, hệ thống NH3, nguyên thủy bơm sử dụng bạc than để đỡ cốt quay. Sử dụng lâu nên bạc than bị mòn, Công ty thay thế bằng ổ bi cầu, sử dụng một thời gian ngắn thì bơm chạy không tốt, dòng điện cao, tháo bơm ra kiểm tra thì thấy ổ bi đã mòn. Những người có kinh nghiệm trong Công ty cho rằng do ổ bi dùng trong môi trường NH3 nên bị ăn mòn, nếu sử dụng ổ bi cho gas thơm sẽ không sao. Vấn đề em muốn các bác giải đáp giúp em là NH3 chỉ ăn mòn đồng và hợp kim đồng, ổ bi cầu vật liệu là thép nhưng sao bị mòn khá nhanh, và nhuyên nhân mòn là gì.
Mong các bác giúp đỡ!

Ðề: ổ bạc trong bơm dịch

Chào cụ
Theo ý kiến nhà cháu thì cụ phải dùng Ổ bi đũa để thay cho bạc trượt carbon là chuẩn nhất
Nếu cụ cần Đại tu, sửa chữa các loại máy nén lạnh Công nghiệp: MYCOM, GRASSO, SABROE, VILTER, FRICK... thì ới nhà cháu nhé

Tuấn - 0989 584 123

Anh Avico nói chuyện có vẽ khìn khìn sao ấy, gì mà cụ cụ - cháu cháu nghe không chán à? Ai có kiến thức về vụ này nói AE học hỏi nhen, theo tôi bơm dịch này là cơ khí chính xác và chạy tốc độ cao, roto chạy trong đệm gas lỏng, cty bạn thay bạc đạn vào thì kim loại với kim loại ma sát với nhau nhưng NH3 không có dầu bôi trơn theo gas nên nó hư nhanh, trong môi trường Freon có dầu bôi trơn theo gas nên có thể bền hơn. Bơm zin ổ đở là than thì mình nghĩ than là tốt & rẻ nhất hiện tại nên chưa co vật liệu khác thay thế.

Bạc than không hề rẽ đâu nhé,bạc than rẽ 1 cặp 4t (made in vietnam) thì sử dụng không dược đâu bị bóp lại bể hết thôi.Ai có kinh nghiệm chuyện này thì chỉ thêm cho em nhé

Bạc than không hề rẽ đâu nhé,bạc than rẽ 1 cặp 4t (made in vietnam) thì sử dụng không dược đâu bị bóp lại bể hết thôi.Ai có kinh nghiệm chuyện này thì chỉ thêm cho em nhé

Rẻ ở đây là nguyên liệu rẻ tiền công nghệ chính xác cao nên giá cao, thiết bị lạnh nó vô giá mà. AE nào có kinh nghiêm vu này góp ý thêm.

Back
Bên trên