Thảo luận nỗi niềm sv năm cuối

phuongnam1990

Thành Viên [LV 2]
Qua tết đi thực tập rồi, qua năm ra truòng. không biết cuộc sống ra sao, có làm được việc kiếm tiền không nữa. Em học DHCNTPHCM, cầm tấm bằng kĩ sư nhiệt lạnh loại khá ra trường Cty có nhận không? E thấy toàn đòi kinh nghiệm, mà phải có lúc mới ra trường mới có kinh nghiệm được. kĩ sư mới ra trường kiến thức thực tế như là 0% ( nói chừng còn thua mấy anh trung cấp ) liệu các đàn anh đi trước khi tuyển dụng có thông cảm cho sv mới ra trường mà tận tình tạo cơ hội cho tụi em?
Mong các a (thực tế đang là nhà tuyển dụng) nói một lời thật lòng để bọn e có tâm lý chuẩn bị.
Email: [email protected]
0902653683

Ðề: nỗi niềm sv năm cuối

Em cứ yên tâm mà làm đề tài tốt nghiệp cho tốt vì những người đã đi làm 2,3 năm như bon anh hay đi làm lâu năm hơn nữa thì cũng pải trải qua quãng thời gian như bọn em bay giờ. cũng băn khoăn không biết ra trường như thế nào. mình không biết trường của cậu như thế nào, nhưng như trước đây khi mình sắp ra trường có rất nhiều doanh nghiệp về tận trường mình để tuyển dụng, họ phỏng vấn những sv chuẩn bị ra trường như tụi mình và khi ra trường nếu ai được thì sẽ về đó làm. và ngay như trường hợp mình khi học trong nam ra, ở 1 trường không có danh tiếng gì nhưng khi nộp hồ sơ, có 3 nơi gọi mình pv thì mình trúng tuyển 2, có 1 cty mình gọi điện để hỏi hạn nộp hồ sơ, họ hỏi đi làm được mấy năm, nói chỉ nhận hồ sơ của những người có KN, mình đã hỏi lại họ là em đi nộp hồ sơ ở đâu cũng chỉ nhận người có KN, ko cho bọn em cơ hội thì làm sao bon em có KN được và thế là mình được gọi phỏng vấn và được trao cơ hộị làm việc. Bạn à, quan trọng là bạn phải tự tin vào bản thân mình, và phải để nhà tuyển dụng thấy được bạn có những điểm mạnh gì, và khi được đi làm rồi thì hãy cố gắng làm thất tốt nhé. Chúc bạn thành công! đó là 1 só suy nghĩ mang tính chủ quan của mình, mong các bác đừng trê!@

Back
Bên trên