Thảo luận Mua hàng hiệu cũ đã qua sử dụng có nên hay không ?

Chaelisa

Thành Viên [LV 0]
Câu trả lời là nên ạ! Nhưng các mẹ phải tìm được địa chỉ mua hàng uy tín và xịn xò ạ!

Ngày trước em cũng là một đứa đam mê hàng hiệu, nhưng ít tiền quá nên chỉ toàn mua hàng siêu cấp like auth , mỗi năm khi các thương hiệu ra dòng sản phẩm mới là em lại săn tìm chỗ mua hàng siêu cấp bằng được luôn ấy. Và em cứ nghĩ như thế là ổn lắm với em rồi, thề luôn, cảm giác thích thú lắm ạ.

Rồi cho đến khi em gặp lại bà chị họ nhà bác từ Nhật về, lâu không gặp 2 chị em đủ thứ chuyện để buôn, rồi cũng đến lúc bà ấy show con túi Chanel Authentic "hàng thật giá thật" của bà ấy ra cho em ngắm, trời ơi phải nói em xỉu lên xỉu xuống xỉu ngang xỉu dọc vì thề trong cuộc đời em, hóa ra cái túi siêu cấp của Chanel em từng mua khi đặt cạnh cái con túi Chanel authentic của bà ấy thì trông đúng kiểu kém sang cực kỳ, từ chất liệu đến đường kim mũi khâu hay logo nó khác nhau lồ lộ . Quả ấy em buồn lắm, mặt xị ra, thì bà ấy mới cười ầm lên và nói: Này, chị cho cô. Mai chị qua lại Nhật chị quất con khác, rẻ mà.

Em như không tin vào tai mình, mắt sáng rực mới hỏi lại bà chị, thì được bà bật mí ngay là: Túi này chị mua rẻ lắm, nó là hàng hiệu seconhand được bán trên Yahoo Auction Nhật đó em. Trong khả năng chị mua được ! Lại còn nhấn mạnh làm em tò mò kinh khủng và cuối cùng sau một đêm ngủ lại tỉ tê với nhau thì em đã hiểu ra tất cả và con đường mua hàng hiệu secondhand Nhật của em bắt đầu từ đây...

Mua cho bản thân em thôi thì quá tiếc, nên em đánh liều kinh doanh mặt hàng này và đến nay cũng đã được gần 5 năm đi con đường này. Em chưa từng hối hận vì đã kinh doanh nó, mang lại niềm vui cho các chị em có đam mê giống như em với số tiền dễ thở hơn. Với người Nhật Bản, thì giữ gìn đồ đạc, tài sản chính là tập quán của họ. Hàng hiệu seconhand mua từ Nhật về đảm bảo chất lượng 100%, trên hình ảnh sao ngoài đời sản phẩm như vậy, nếu có chị em nào tò mò thì liên lạc ngay cho em nhé

SĐT em: 0983.13.15.28

Em tên Hương, sống ở Hà Nội. Cám ơn các chị đã đọc bài tâm sự của em.

Back
Bên trên