Công Nghiệp (Miễn Phí) Hổ trợ - Tư Vấn - Công việc liên quan Nhiệt - Điện lạnh

Phía trên mình có share tài liệu nói về thông số trao đổi khí đối với HT ĐHKK rồi. Thời gian đạt áp suất T = bao nhiêu (1,2,3..5) thì nó còn phụ thuộc vào kinh nghiệm khảo sát thực tế, phòng sản suất đó có lỗ thông băng truyền hay không...

Phía trên mình có share tài liệu nói về thông số trao đổi khí đối với HT ĐHKK rồi. Thời gian đạt áp suất T = bao nhiêu (1,2,3..5) thì nó còn phụ thuộc vào kinh nghiệm khảo sát thực tế, phòng sản suất đó có lỗ thông băng truyền hay không...
Còn Công thức tính Lc cho Phòng sữa của Bạn tính ra 55% là từ đâu vậy.
Cái Thời gian đạt áp mình đang thử tính dựa theo Cơ sở ĐL 1 của Nhiệt động lực học tùy vào Thể tích lý thuyết cần thêm vào để đạt mức tạo áp Phòng yêu cầu Proom. Kết hợp với Số liệu Lưu lượng rò lọt tính toán được của Phòng cụ thể (với tất cả các Khe hở, Lỗ thông và Chênh áp với từng Không gian lân cận)thì, về mặt nguyên tắc Lý thuyết, ta sẽ tính được Thời gian đạt áp suất T. Hồi này mình đang bận nên để lúc rảnh có kết quả sẽ trao đổi thêm a. Xin Cảm ơn

Để trả lời bạn vì sao Delta của OA và SA tại sao cao (khoản t=14 độ).
Đề bài yêu cầu phòng 28độ C, ẩm cao nhất là 65%. vì vậy độ ẩm của gió sau giải nhiệt phải tương đương hoặc thấp hơn.
ứng với nhiệt 28độ C và ẩm 65% thì cần phải tách ra 1 lượng ẩm tương đương với điểm sương như hình bên dưới. nhưng trên thực tế thì ẩm sau dàn bay hơi không bao giờ là 100% (khoản 90~ 95%)

View attachment 29069

Còn bạn muốn biết được lưu lượng gió trao đổi đối với phòng điều hòa để đạt áp suất dương thì bạn xem tài liệu này và kết hợp với các tiêu chuẩn mà phòng sạch áp dụng nhé.

bạn muốn làm được bảng tính độ ẩm như mình thì bạn xem công trình khoa học của thầy sơn (đính kèm)

Kết quả bảng tính của mình nếu bạn dùng phần mềm Trane 700 hoặc danfoss sẽ cho ra kết quả như nhau.
Không biết a có thể chia sẻ phần bảng tính này ko ạ ?

(Miễn Phí) Hổ Trợ - Tư Vấn, Thiết Kế - Các Công Việc Liên Quan đến Nhiệt và Điện Lạnh.

Chào Mọi Người,

Mình là Kỹ Sư Cơ Khí, Nhưng GIa Đình có truyền thống về Nghề Lạnh (Từ thời ông nội, đến bà và anh hai của mình. điều là kỹ sư nhiệt - điện lạnh) và bản thân mình cũng từng làm cho Cty điện lạnh 1 thời gian.

Năm nay mua dịch Covid-19 nên rãnh rổi và mình cũng mới chuyển công tác mới (quỹ thời gian cũng hơi nhiều).
Theo như mình biết, thì đa phần các doanh nghiệp vừa và nhỏ. Thường họ không có đội ngũ chuyên môn về nhiệt lạnh. Để ôn lại kiến thức về lạnh, Vì lậy mình mới lập ra Topic này. Với mong muốn chia sẻ và giúp đỡ cho Những ai cần (thật sự cần). Những ai không có nhu cầu xin làm ơn đừng chọc phá.

Nếu bạn có nhu cầu thì hãy liên lạc với mình: Email: [email protected] Zalo: O938223593

Nếu bạn đang có nhu cầu mở rộng kinh doanh hay cải tạo nâng cấp phân xưởng sản xuất... hoặc gặp sự cố ở các Hệ Thông hiện hữu (đã đầu tư) liên quan đến Nhiệt - Điện Lạnh thì mình sẽ giúp đỡ "hoàn toàn miễn phí, không tư lợi"

A. Đối với những công việc đầu tư mới, như:
- Điều hòa không khí nhà xưởng, phòng sạch...

- Hệ Thống Chiller trung tâm "Chiller sử dụng môi chất lạnh NH3"

- Kho lạnh, Kho Đông, Hầm Đông, IQF, Cối đá vảy...

- Giải nhiệt làm lạnh nước công nghiệp

- Trạm bơm nước trung tâm "tính toán lựa chọn bơm và đường ống..."

Mình sẽ tư vấn giúp bạn: Tính toán công suất "tải lạnh", Lập bản vẽ nguyên lý, đề xuất lựa chọn thuyết bị, lập khái toán sơ bộ.....

B. Đối với những sự cố hiện hữu:
Mình sẽ giúp bạn xem xét đánh giá và tìm ra nguyên nhân và hướng khắc phục.

Sau đây là 1 vài thông tin mà mình đã hổ trợ giúp đỡ cho một vài anh chị (các cty nghành chế biến Nông và thủy sản)
mình đang tuyển dụng vị trí Kỹ sư thiết kế hệ Điều hòa không khí. Nếu bạn có người quen có nhu cầu tìm việc thì vui lòng giới thiệu giúp mình. Cảm ơn bạn rất nhiều

Back
Bên trên