Mạch điện động lực và điều khiển động cơ 2 tốc độ

vochichinh

Thành Viên [LV 0]
Dear anh em

Mình có công trình : tầng hầm sử dụng 2 quạt : 2 cấp tốc độ 2800/4200l/s@250/550Pa công suất điện 2,2/5 kW.Chạy theo nồng độ CO cài đặt.
Anh em nào có mạch điện động lực và điều khiển của công trình nào tương tự gửi cho Chính tham khảo với.

Thanks anh em.

Ðề: Mạch điện động lực và điều khiển động cơ 2 tốc độ

Dear anh em

Mình có công trình : tầng hầm sử dụng 2 quạt : 2 cấp tốc độ 2800/4200l/s@250/550Pa công suất điện 2,2/5 kW.Chạy theo nồng độ CO cài đặt.
Anh em nào có mạch điện động lực và điều khiển của công trình nào tương tự gửi cho Chính tham khảo với.

Thanks anh em.

Có rất nhiều kiểu motor loại này! Mỗi loại có nguyên tắc điều khiển riêng! Bạn nên nói rõ motor của bạn loại gì thì anh em mới có thể giúp bạn được. Còn về nguyên tắc thì CO sensor chỉ đóng vai trò bật quạt ở tốc độ 1. Nếu cẩn thận thì có thêm một timer để chỉnh là sau khi chạy 1 giờ ở tốc độ 1 mà CO sensor cho thông số không tốt thì sẽ bật chạy tốc độ 2. Ngoài ra, hệ FA phải cung cấp 1 tiếp điểm để quạt chạy ở tốc độ 2. Cứ theo tinh thần như trên, tôi tin rằng bạn sẽ giải quyết được vấn đề của mình, không cần tham khảo một mạch điện khiển mẫu nào đó làm gì!

Back
Bên trên