Cần giúp Lỗi fitting pipe too small

nhantong_ihere

Thành Viên [LV 1]
Em vẽ một hệ thống ống nước, với kích thước nhỏ thì ko sao, nhưng với kích thước lớn (ở đây đường kính ống là 100mm) thì lại bị như trên. Các pro giúp em chỉnh lại với!

(Máy em dùng win7

Ðề: Lỗi fitting pipe too small

Em cũng bị hiện tượng như vậy đấy. Tìm đến thư mục lookup tables thì không có gì. anh bkcool06 có không cho em xin thư mục đó. cảm ơn anh!

Ðề: Lỗi fitting pipe too small

Mình đã làm theo như bạn hướng dẫn, nhưng vẫn không được. Mình tìm trong file Revit.ini thì ko thấy thông tin gì về vị trí của foder Lookuptable (LookuptablesLocation). Mong bạn chỉ cho mình với. Cảm ơn bạn!

Cái này là do Project units. Có thể bạn đang dùng Revit theo hệ in nhưng lại chọn fittings theo hệ metric

Em vẽ một hệ thống ống nước, với kích thước nhỏ thì ko sao, nhưng với kích thước lớn (ở đây đường kính ống là 100mm) thì lại bị như trên. Các pro giúp em chỉnh lại với!
minh lam theo cach minh nha,la khi ban lam du an ve mep plumbing thi trong thu muc browse ban chon he metric,sau do chon plumbing defaut,thi may doan ong do tu ket noi co ,loi,tee.Luc dau lam cung dong nhu ban ,chon architec thi no ra y chan dong hinh duoi,chuc ban thanh cong

(Máy em dùng win7

Back
Bên trên