Cần giúp HỎI VỀ CÁCH TÍNH CỘT ÁP CHỌN QUẠT THÔNG GIÓ

linhvo

Thành Viên [LV 0]
CHÀO CÁC ANH EM TRONG 4RUM!

MÌNH LÀ SV MỚI RA TRƯỜNG NÊN CHƯA CÓ NHIỀU KINH NGHIỆM, NAY MÌNH MỚI ĐI LÀM VIỆC TÍNH TOÁN

CỘT ÁP ĐỂ CHỌN QUẠT CÒN NHIỀU THẮC MẮC.

LÚC ĐI HỌC THÌ TÍNH CÔT ÁP THEO CÔNG THỨC TRONG SÁCH, NÊN MÌNH HỎI CÁC AE Ở ĐÂU TÍNH CỘT ÁP

DỰA VÀO THÔNG SỐ NÀO ĐỂ RA ĐC CỘT ÁP. XIN CẢM ƠN AE NHIỀU.

À thường thì lúc thiết kế bị ép tiến độ thì sẽ bốc trước cột áp, rồi sau đó bị ăn đòn thì đưa bảng tính ra ép số đúng bằng giá trị đó ...

CHÀO CÁC ANH EM TRONG 4RUM!

MÌNH LÀ SV MỚI RA TRƯỜNG NÊN CHƯA CÓ NHIỀU KINH NGHIỆM, NAY MÌNH MỚI ĐI LÀM VIỆC TÍNH TOÁN

CỘT ÁP ĐỂ CHỌN QUẠT CÒN NHIỀU THẮC MẮC.

LÚC ĐI HỌC THÌ TÍNH CÔT ÁP THEO CÔNG THỨC TRONG SÁCH, NÊN MÌNH HỎI CÁC AE Ở ĐÂU TÍNH CỘT ÁP

DỰA VÀO THÔNG SỐ NÀO ĐỂ RA ĐC CỘT ÁP. XIN CẢM ƠN AE NHIỀU.

Phần mềm tính cột áp quạt cho em, ko thì em tính tay cũng dk mà

http://www.ebookbkmt.com/2015/10/phan-mem-tinh-cot-ap-quat-gio-mcquay.html

Em sử dụng công thức chuẩn ở hầu hết các sách: Tổng cột áp = Cột áp động + Cột áp tĩnh, trong đó tốc độ em sẽ chọn theo tiêu chuẩn.

Em sử dụng công thức chuẩn ở hầu hết các sách: Tổng cột áp = Cột áp động + Cột áp tĩnh, trong đó tốc độ em sẽ chọn theo tiêu chuẩn.
CÁI E CẦN HỎI LÀ CÔNG THỨC CỤ THỂ LÀ GÌ ĐÓ A, CHỨ E LÊN TÌM HIỂU THẤY NHIỀU CÁCH TÍNH QUÁ

Tổn thất quạt = tổn thất trước + tổn thất sau quạt ( tính với đường ống bất lợi nhất)
Nghiên cứu phần mềm ASHRAE Duct Fitting Database xem sao
Quen rồi thì nhìn đường ống rồi bo tay cũng được, sau điều chỉnh tính toán cho khớp với kết quả bo thì dùng hệ số dự phòng là được.

Back
Bên trên