Cần giúp Hệ thống nhà thông minh có ưu điểm và khuyết điểm gì?

viethantphn

Thành Viên [LV 0]
Theo các bác thì nhà thông minh có những ưu nhược điểm gì? nêu đứng trên quan điểm của em thì thấy có nhiều ưu điểm hơn nhược điểm rất nhiều và có tìm hiểu đọc được trên mạng thấy rằng

Ưu điểm: tiện ích đối với người già, có thể bật tắt mọi thiết bị từ xa qua đt, với cái khoản chống trộm cũng khá ổn.

Nhược điểm: em tìm hiểu thì thấy nếu điện thoại mà bị mất, bị hack thì xong luôn nó có thể điều khiển được hệ thống trong nhà mình (trường hợp ko phát hiện kịp thời thì rất dễ mất đồ).

=> Những điểm này em cũng chỉ tham khảo trên mạng nên có thể vẫn có điều sai sót, bác nào đã sử dụng rành về dòng nhà thông minh này thì cho em ý kiến và để mọi người cùng tìm hiểu nhé. Bài em đọc trên mạng cũng khá là chi tiết nhưng vẫn có 1 số chỗ em chưa hiểu, các bác đọc xem xem có đúng ko nhé.

bài của họ: cameraviethan.blogspot.com/2019/07/he-thong-nha-thong-minh-co-uu-diem-va-khuyet-diem-gi.html

Có điều kiện thì ở nhà thông mình sướng dã man. Cái gì cũng tự động, điều khiển được mọi thứ trên chiếc điện thoại.

Back
Bên trên