Công Nghiệp Hệ thống ĐHKK Trung Tâm của Mitubishi Electric

Trả lời: Hệ thống ĐHKK Trung Tâm của Mitubishi Electric

duc.midea viết:
Xin cho hoi the may dieu hoa VRF cua Mitsu the nao so voi Midea nhi ? Minh dang lam cho Midea ? Co the giao luu hai hang dieu hoa ko nhi ????

Ông này có vấn đề về trí tuệ. Hoặc có vấn đề về phát ngôn. Hoặc cả 2. Đúng là chỉ có mấy thằng cùi bắp từ quê hương Hồ Cẩm Đào mới tuyển những người như thế này. Potay.com

Dong chi nao ko biet thi ngam hat thi cho minh nho ty, trinh da kem roi ma con hot ... xem may dieu hoa VRV day

Minh dung o nha mot may dieu hoa Mitsu ( Thai lan ) va may dieu hoa Midea ( Viet Nam ) thi thay may Midea van chat luong hon may dieu hoa Mitsu mac du thuong hieu Mitsu ( Thai ) noi tieng dong chi giai thich cho ho cai ... ly do ...

Lâu rùi em ko vào diễn đàn, hôm nay vào thấy các bác cãi nhau to quá.
Em xin phép có mấy ý kiến thế này:
Em đã trực tiếp thiết kế & thi công 2 công trình một công trình dùng Nhật, 1 công trình dùng máy China đều là hệ VRV (VRF) hết.
Thì thấy thằng Nhật tốt hơn hẳn, thằng China thì ko còn j để nói.
Thực tế máy Media hay nói chung của mấy ông China cũng tốt đấy, nhưng là tốt ở China thôi (vì thấy quảng cáo rầm rộ, hình chi chít, projec này nọ ...)
Nhưng ko biết lý do j khi lắp ở VN thì dỡ ẹc. ống đồng thi to bự, cài đặt thì lôm côm, khi vận hành chạy thử thì thôi rồi .... bi j ko biết nên làm j với thằng cha này. đến bây j chạy cứ trục trặc lên trục trặc xuống. Thực sự nếu mà vứt được thì tôi vứt lâu rùi. hic hic, thực tế lúc đầu cung không định thiết kế thằng cha này đâu vì CDT chỉ có từng ấy tiền nên mới thế (tổng công suất 110 HP), huhu kinh nghiệm để đời. Bác nào đã thi công thằng china rùi ? nó thế nào thi cho em biết với ??

Chào các Bác !

Tôi ít tham gia vào diễn đàn vì thấy các bác thích cãi nhau quá.
Theo quan điểm của tôi, về công nghệ thì TQ đang rất phát triển nhưng chỉ ở một số lĩnh vực thôi, nếu nối về ĐHKK thì có lẽ ko cần fai nói nhiều. Nhưng tui thấy topic của bác Đưc hỏi về hệ chiller trữ băng thì chắc tui cũng không bao giờ sử dụng máy của Media nữa.
một số ý kiến góp ý với các bác cho vui, có gì xin chỉ giáo.

chuotcon viết:
Lâu rùi em ko vào diễn đàn, hôm nay vào thấy các bác cãi nhau to quá.
Em xin phép có mấy ý kiến thế này:
Em đã trực tiếp thiết kế & thi công 2 công trình một công trình dùng Nhật, 1 công trình dùng máy China đều là hệ VRV (VRF) hết.
Thì thấy thằng Nhật tốt hơn hẳn, thằng China thì ko còn j để nói.
Thực tế máy Media hay nói chung của mấy ông China cũng tốt đấy, nhưng là tốt ở China thôi (vì thấy quảng cáo rầm rộ, hình chi chít, projec này nọ ...)
Nhưng ko biết lý do j khi lắp ở VN thì dỡ ẹc. ống đồng thi to bự, cài đặt thì lôm côm, khi vận hành chạy thử thì thôi rồi .... bi j ko biết nên làm j với thằng cha này. đến bây j chạy cứ trục trặc lên trục trặc xuống. Thực sự nếu mà vứt được thì tôi vứt lâu rùi. hic hic, thực tế lúc đầu cung không định thiết kế thằng cha này đâu vì CDT chỉ có từng ấy tiền nên mới thế (tổng công suất 110 HP), huhu kinh nghiệm để đời. Bác nào đã thi công thằng china rùi ? nó thế nào thi cho em biết với ??

chuotcon viết:
Chào các Bác !

Tôi ít tham gia vào diễn đàn vì thấy các bác thích cãi nhau quá.

Theo quan điểm của tôi, về công nghệ thì TQ đang rất phát triển nhưng chỉ ở một số lĩnh vực thôi, nếu nối về ĐHKK thì có lẽ ko cần fai nói nhiều. Nhưng tui thấy topic của bác Đưc hỏi về hệ chiller trữ băng thì chắc tui cũng không bao giờ sử dụng máy của Media nữa.

một số ý kiến góp ý với các bác cho vui, có gì xin chỉ giáo.

Cảm ơn hai bác đã chia sẻ những kinh nghiệm hết sức quý báu. Đàn em đi sau xin ghi nhớ điều này

Các bác cần VRF của Mitsubishi Electric ,hihi liên lạc với em!nhà phân phối của mitsubishi(0918333126)

Các sư huynh cho e nhờ xíu.
sư huynh nào có bản đơn giá cơ bản (phần M&E) cho e xin,
Em cảm ơn nhiều.

Chào anh Dương.
Tôi đang làm việc trong lĩnh vực M&E cho cty cổ phần xây lắp Incomex. Hôm nào anh có thể gởi tài liệu tham khảo hoặc training về hệ thống lạnh chứ.
Mail : [email protected]
DT : 0906632436

Ðề: Hệ thống ĐHKK Trung Tâm của Mitubishi Electric

Anh Thiensu49 oi!
Anh có thể gửi cho em TL về Hệ City Multi đó được không?Em cũng làm bên Mitsubishi mà cái này em chău rõ lắm!Giúp em nhé
Email:[email protected]
SDT:0977.478.416

Ðề: Trả lời: Hệ thống ĐHKK Trung Tâm của Mitubishi Electric

Pác nói Vô lý quá!hàng Media mà đi so sánh với Mitsubishi???kaka, thế thì bảo hành bảo dưỡng và cả về chi phí điện năng thì như thế nào Pac MEDIA!

tài liệu thì da up trên diễn đàn rồi mà, bạn vào đó dơn xuống nhé
Còn lịch training chẳng thấy anh em lên tiếng gì cả, hôm nào mình cùng ofline đi

chào các pax
em đi qua thấy các pac vui vẻ, xin ghé qua chút, có gì thông cảm nhi
theo như em trực tiếp làm, thì tên máy là mitsubishi, chứ không phải mitubishi. còn chất lượng, thì hiện nay các máy đời mới nghe chừng khác các máy đời cũ. đời cũ chắc là máy nhật, chạy bền, lạnh sâu, ăn ít điện, còn đời mới có lẽ có cả mitsubishi của tàu, nên chất lượng cũng giảm nhiều. đơn cử như 2 con máy 12000 btu cùng tên đó, nhưng đời cũ chạy rất thích, và tuổi thọ đã thấy tới 10 năm vẫn ngon, trong khi đó em thấy mấy con đời mới chỉ vài năm đã kém, cố con chết van đảo chiều, có con chết lốc, chết tụ ... bởi vậy, như đã có lần trao đổi, cùng là 1 tên máy nhưng xuất sứ malai và x/s thailand nghe chất lượng đã khác, chưa kể loại máy ghi tên không ghi x/s.
tuy vậy, như media, cũng chưa hẳn kém như nói trên, vì bọn em làm thì lúc mới nó cũng chạy tốt như ai. chắc nó chỉ kém bền như các máy tên tuổi thôi.
theo như báo chí vẫn đưa, hiện nay trung quốc đã là công xưởng thế giới, vậy chắc hàng mitsubishi cũng có x/s tq chứ ?
cái anh tq này thật rắc rối. ví như tq thượng hải với tq namninh khác nhau vô cùng. các cháu đi học tq về nó bảo hàng bên tq đắt lắm, vậy thì cái đưa sang vn chắc là tq kém thôi, cũng có thể ví như xe máy vậy phải khg cấc pac. tuy vậy, đối với đhtt thì chắc là hàng phải ngon, không lởm chởm như hàng tiêu dùng trôi nổi vậy.
chúc các pro mát mát như đhtt nhi

• Like
Reactions: kid

EM đang làm bên ngành tự động hóa, định học thêm về bên ngành nhiệt lạnh để kiếm cơm thêm. lúc nào nhờ ông anh huấn luyện cho một buổi về thiết kế hệ thống điều hòa nhé

EM đang làm bên ngành tự động hóa, định học thêm về bên ngành nhiệt lạnh để kiếm cơm thêm. lúc nào nhờ ông anh huấn luyện cho một buổi về thiết kế hệ thống điều hòa nhé

Nói như ông anh thì cần quái gì 5 năm học nhiệt . Bác muốn kiếm ăn thì kiếm chỗ khác chứ . Tham quá đấy bác =;

Nói như ông anh thì cần quái gì 5 năm học nhiệt . Bác muốn kiếm ăn thì kiếm chỗ khác chứ . Tham quá đấy bác =;

Chú em alone88 ích kỷ quá, trắc chú em tài hèn chí mọn nên sợ ngừoi ta lấy mất bát cơm chứ gì? nếu chú mày có đủ tài và chí thì vứt đâu mà chả sống vô tư. Lo đếch gì...có phải ko em?

Back
Bên trên