Giao lưu

Trả lời: Giao lưu

Nhưng lò hơi ứng dụng nhiều đấy, lương cũng không phải là ít đâu.

Chủ đề lò hơi à!
Mấy bác không thích nghien cứu lò hơi hà.
Nhưng mấy bác có biết gì nhiều về thiết bị này ko?
Tui đố các bác công nghệ sản xuất lò hơi của nước nào hiện đại nhất, và kiều lò nào hiệu suất cao nhất.

Lò hơi cũng khó nhá lắm, hơn nữa tìm việc có vẻ xương hơn là điều hòa. Mình dân lò đấy, he he, nhưng mà phải bỏ nghề, he he.

Lò hơi công nghiệp rất hay và có ứng dụng nhiều đó, thời sinh viên mình có đọc qua cuốn lò hơi công nghiệp và lò luyện kim gì đó để phục vụ cho cái đồ án điều khiển tự động, nhưng không phải lĩnh vực của mình nên cũng không đi sâu.

thiensu49 viết:
lò hơi chán thầy mồ ai mà làm
thế bác làm được cái j ra hồn chưa mà chưa j đã chê chán với thích !!!!!
lò hơi không dể nhai đâu đấy bác !!!

Thực chất trong ngành nhiệt - lạnh của chúng ta thì bên nóng đa dạng và nhiều vấn đề cần nghiên cứu (và cũng có nhiều vấn đề nghiên cứu chưa sâu trong thực tế) hơn bên lạnh. Bên lạnh thì làm việc có lẽ đơn giản hơn nhiều, vận hành cũng như thiết kế hầu như đã có Catalog. Vì thế hầu hết đi bên lạnh, công việc sẽ đơn giản.

Em cũng xin góp tí xíu ý kiến...
Thực chất trong ngành nhiệt lạnh của chúng ta thì phần nóng đa dạng và phong phú hơn bên lạnh nhiều. Bên lạnh chủ yếu là đã có Catalog nên khi làm việc đơn giản và nhẹ nhàng hơn...Hiện nay hầu hết các anh chị em hoc ngành ta đều định hướng là khi ra trường sẽ đi bên lạnh, hì...ví dụ như trong diễn đàn của chúng ta đều đề cập bên lạnh. Nếu anh chị em nào có khuynh hướng nghiên cứu tìm hiểu nhiều về ngành chúng ta thì nên đi bên nóng, sẽ có nhiều cơ hội hơn. Nếu em có múa rìu qua mắt thợ thì xin chỉ giáo nhé.

hehe có em đây.:lol: làm lò hơi cũng hay đấy chứ chán j đâu. em làm được dễ có đến 4 năm rùi. nhưng mà kể ra thì cũng xương thật, có khi gặp phải củ chuối cũng đau đầu đấy không ngon như Điều hòa đâu:P

Back
Bên trên