Excel nên học những hàm gì ?

fresh_air

Thành Viên [LV 0]
Chào ace trên diễn đàn.
Các anh cho e hỏi ngành mình thường hay sử dụng những hàm gì trong excel để tính toán ạ?Em đang học excel mà nhiều hàm quá. /:)
E cám ơn.

Ðề: Excel nên học những hàm gì ?

Mong mọi người cho lời khuyên...

Excel là một công cụ hỗ trợ tính toán cực mạnh cho các kỹ sư và sinh viên ngành kỹ thuật, biết và sử dụng thành thạo Excel là một lợi thế lớn trong quá trình làm việc.

Ngoài các hàm có sẵn, Excel còn hỗ trợ người dùng xây dựng các công cụ tính toán riêng, bằng ngôn ngữ lập trình VBA (Visual Basic for Applications)

Mình nghĩ, bạn nên học hết tất cả những hàm của Excel, không nên chọn cách học tắt như thế [-([-([-(.

"Trên bước đường thành công, không có dấu chân của kẻ lười biếng"

Lỗ Tấn​

Chúc bạn học tập tốt ;););)

Thân !

PS : Góp ý rồi đấy, nhớ bấm Thanks nha ^^

Làm gì có ai học hết tất cả các hàm của Excel. Theo mình chỉ cần học những hàm cơ bản thôi là tạm được rồi. Các hàm khác chỉ cần đọc qua cho biết, khi nào cần dùng thì học sau.

Các bạn học excel là rất cần thiết cho công việc sau này. Nó là kỹ năng cần thiết để bạn phát triển nghề của bạn.

với bạn nào mới học thì mình khuyên nên học và học những hàm như sum,sumif, vlookup, round .Ngoài các hàm ra còn có những công cụ như filter, tạo list trong data validation

Back
Bên trên