em muốn hỏi anh kỹ sư nhiệt lạnh

khanhnguyen

Thành Viên [LV 0]
luc em chon thi vao nganh nay em cung ko biet sau nay nhu the nao nua vay ngânh nay sau nay co de xin viec ko vay va luong nhu the nao hjx(em moi hoc nam 2 thui)

Trả lời: em muon hoi anh ky su nhiet lanh

Thật sự mà nói, nếu bạn yêu nghề thì theo được, chứ cứ để ý đến việc lương lậu thì chẳng thể theo được đâu. Cứ như mình nè, trách nhiệm thì cao mà lương lậu thì lẹt đẹt, công việc vất vả. Nhiều lúc suy nghĩ lại, băn khoăn không biết có phải mình chọn nhầm nghề không( Mấy anh em thỉnh thoảng ngồi tán chuyện với nhau rằng chắc toàn sinh nhầm ngày, chọn nhầm nghề :)) ). Trừ khi bạn có lòng ham mê với nghề điện lạnh, còn nếu không thì nên chọn theo mấy ngành kinh tế - tài chính, công việc vừa không vất vả mà thu nhập lại cao hơn so với ngành của mình.
Đôi lời tâm huyết, bạn cứ cân nhắc trước khi lựa chọn con đường cho mình nhé.

Em cứ học đi, sau đã tính chuyện đó, mới năm 2 mà. Ra trường rồi mới biết được tương lai ngành nào sẽ phát triển thôi

:( anh ơi nhưng giờ em đã học được một năm rùi mà qua tìm hiểu thì củng thấy ngành nay củng đuợc có nhiều người củng khen mà củng có một số bảo là sau này khó xin việc.Còn em thì củng chẳng bít sao nữa nhưng mà em không chọn lại ngành đâu em nghĩ chắc là cái duyên thôi:) :) :) :) !!!!!

uh em cunbgr nghe nhiều người nói về chuyện đó rùi cảm ơn anh nha chúc anh làm việc tốt

Em lo gì. Cứ học cho thật tốt đi. Hiện nay em học trường nào BK Đà Nẵng hay là BK TP.HCM. Ngành mình hiện nay đang sốt đó. Ngày càng có nhiều tòa nhà xây dựng mới thì phải cần điều hòa không khí mà cần điều hòa đó là ngành minh đó. Tương lai sáng ngời.
Sinh viên ra trường chưa ai thất nghiệp

CHÀO EM!!!
ANH PHÚC NÓI ĐÚNG ĐÓ, EM CỨ HOC TỐT ĐI, NGHÀNH CỦA ANH EM MÌNH CŨNG KHÔNG ĐẾN ĐỄN LỖI THUA MẤY NGÀNH KHAC ĐÂU.CHỦ YẾU MÌNH CÓ YÊU NHGỀ HAY KHÔNG THÔI.
BI GIỜ CÓ NHIỀU TÒA NHÀ XÂY MỚI CŨNG CÓ NGHĨA LÀ ANH EM MINH SẼ CÓ NHIỀU CƠ HỘI HƠN.
CHUC EM HOC TẬP TÔT NHE!!!
CHUC CÁC BẠN CUỐI TUÀN VUI VẺ.

Ngành nghề nào cũng có những vất vả của riêng nó thôi! Dù là kinh tế tài chính thì cũng có những người lương lẹt đẹt thôi! Còn ngành mình thì nếu có kinh nghiệm thì không phải lo chuyện lương bỗng đâu!Thực sự với trách nhiệm cao mà lương lẹt đẹt thì chỉ có ở những công ty không biết trọng dụng người tài thôi!

uh cảm ơn anh hiện em đang học ở trường đại học công nghiệp hà nội

a ra truong lau roi 1994(ĐHBKN). that ra nhung gi trong truong hoc ko du de lam ky su dau em! Minh pahi hoc rat rat nhieu tu thuc te, phai lam tho, lam cong nhan truc tiep, phai tra gia cho nhung sai lam de ma hiey biet nhieu hon......kinh nghiem se lon dan theo thoi gian. Ma may ai la ky su chiu di lam cong nhan, nhuc lam em ah. Doi khi muon vuon len va yeu nghe thi phai vay thoi.Noi nhu emmanuel la dung do em!.

Khi em vào học chuyên ngành em sẽ được các thầy như Th.s Cảnh, Nam, Quý, Nâng, Thảo
hướng dẫn khỏi lo gì cả

Khi nao em hoc xong em hay lien he voi anh Le Hieu, anh ay la nguoi cuc ky professional, anh ay se diu dat em. anh ay ngon lam day. hi hi. ok. Khong phai lo lang dau.

em ơi ông nam còn được. ông quý thi` thực tế chả co ji cả. ong cảnh thi` khôn loc lỏi. ong quý được mỗi cái noi chuyện tếu được. thảo thi tiền nong song phảng thì cái gì cũng ok
mà anh bảo này.có mà học rồi sau này có cái điều hoà hay tủ lạnh máy giặt tự mà sửa cho vo con mày mà gọi máy thàng thợ điện lạnh nó sủa thì no chém cho lè lưỡi hehe.

luc em chon thi vao nganh nay em cung ko biet sau nay nhu the nao nua vay ngânh nay sau nay co de xin viec ko vay va luong nhu the nao hjx(em moi hoc nam 2 thui)

Một vài đặc trưng của ngành Nhiệt:
- Hiện đang rất thiếu nên dễ xin việc
- Học rộng, biết nhiều nên hay tự phụ
- Làm ở môi trường có tính công nghiệp cao
- Ít được làm lãnh đạo.
- Ăn chơi rất xả láng.
- Thu nhập có thể rất cao nhưng cũng có thể rất bèo
- Khi giới thiệu nghề nghiệp thì cần phải thêm lời giải thích (ít người biết KS nhiệt là gì:lol: )
- Các diễn đàn ngành Nhiệt đều trầm lắng, kể cả ở các 4rum của các trường ĐH.

Bạn ơi giờ bạn đang học lớp nhiệt K2 à,mình cũng đang là SV truềong công nghiệp nè.Giờ thì mình cứ học đi thui,mấy anh ấy nói đúng đấy nghành của bọn mình là một trong những nghanhf có triển vọng đấy bạn ah.mình đang là SV năm 3 ,bọn mình giờ đang bước vào chuyên nghanhf nên có nhìu cái hay lắm,nếu có dịp anh em minh giao lưu nhé

anh đang là năm cuối ah?vậy là k8 đúng ko?chắc năm cuối anh phải làm đồ án ,làm bài tạp lớn nhiều lắm nhỉ?nói thật với anh là học năm thứ 3 rùi nhwng em vẫn chưa bít nhiều lắm về kiến thức chuyên nghành của mình anh ạ.nếu có thể em có thể học hỏi anh đôi chút được không ạ?kỳ này bọn em đang phải làm cái đề tài về lò công nghiẹp này,rồi tính toán thiết kê kế tủ lạnh thương nghiệp bảo quản thịt gia cầm ,rùi còn tính toan thiêt kế điều hoà cho phòng học nưa chứ.anh chắc cũng làm qua những cái này rùi đúng không?nếu được anh chỉ dẫn đôi chút thì hay bít mấy nhỉ.có gì mong anh giúp đỡ em với nhé.

em nghe giang hồ nó đồn rằng DHCN năm nay may thang nam thu 3,nam cuoi chi co bon cao dang thui ,con neu ong la k1 thi tui voi ong cung lop day .tinh tuong

:) Em đợt đầu vào trường có đăng kí vào ngành mình đâu! nhưng không đủ điểm nên được xếp vào ngành mình nè. thời gian đầu cũng chán lém, nhưng đi chơi nhiều, nghe nhiều nên cung thấy ngành mình hay hay!:P :P :P mình đamg dần thích rồi nghe:woohoo:

em học trwờng nào vậy. Theo anh việc của em bây gio là chịu khó học để tích luỹ kiến thức. Chưa nên lo công việc và lương ở thời điểm này. Như anh đây này. Hiện giò dang là kỹ sư trưởng cho 1 công ty nước ngoài ở HN. Đừng lo chi hết. nghành này thiếu nhiều kỹ sư lắm. Chúc thành công

Back
Bên trên