Dynamic Block

tam81

Thành Viên [LV 1]
Chao cac ban, minh moi nghien cuu thanh cong 1 so dynamic block, cac bn neu ung dung dynamic block tren ban ve thi se thao tac rat nhanh. Day khong phai la cong cu gi moi me trong autocad, nhung minh thay tren dien dan it de cap den van de nay. Hom nay minh mao muoi post len, neu anh em nao biet roi thi bo qua
Minh chi moi lam 1 so block dien hinh, neu cac ban ung ho hay co yeu cau them, minh se tiep tuc lam nua
Link download: http://www.zumodrive.com/share/1EecYmU0Mj
Trong do, co cac hinh anh huong dan su dung dynamic block, cac ban tham khao nha

Nguyen Minh Tam
Cong ty co phan Viet Can - nha phan phoi va bao hanh thiet bi DHKK
Dia chi: 5 Dinh Bo Linh, phuong 24, quan Binh Thanh, tp.HCM
Hp: (84-8)907.145.007 - Tel: (84-8) 5144777/888/999 - Fax: (84-8) 5144555

Ðề: Dynamic Block

Dynamic là block động
Ví dụ khi bạn tạo 1 block miệng gió bình thường 600x600, thì kích thước của miệng gió này là cố định, bạn muốn thay đổi thành kích thước 450x450, bạn phải vô block editor để chỉnh sửa, nhưng với dynamic block, bạn có thể chọn các kích thước tùy ý, không cần phải vẽ lại, hoặc không cần phải vào block editor để chỉnh sửa.

Chao cac ban, minh moi nghien cuu thanh cong 1 so dynamic block, cac bn neu ung dung dynamic block tren ban ve thi se thao tac rat nhanh. Day khong phai la cong cu gi moi me trong autocad, nhung minh thay tren dien dan it de cap den van de nay. Hom nay minh mao muoi post len, neu anh em nao biet roi thi bo qua
Minh chi moi lam 1 so block dien hinh, neu cac ban ung ho hay co yeu cau them, minh se tiep tuc lam nua
Trong do, co cac hinh anh huong dan su dung dynamic block, cac ban tham khao nha

Nguyen Minh Tam
Chào anh, anh cho em hỏi là dùng lệnh gì để tạo ra mấy block động đó vậy? Em cám ơn

Chán quá cái dynamic block chỉ dùng được với Auto Cad 2007 trở lên, mình dùng Cad 2004 không xài được. Có cách gì xài được ở cad 2004 không các bác?

Chào anh, anh cho em hỏi là dùng lệnh gì để tạo ra mấy block động đó vậy? Em cám ơn
Bạn tạo 1 block, sau đó vào block editor. Trong này sẽ có thanh authoring palettes nơi chứa các lệnh để tạo block động.
Cái này cũng không khó lắm cách tốt nhất là bạn tải các block động về rồi tự mổ xẻ nó ra xem người ta đã dùng các lệnh gì để tạo ra nó để học.
~X(

Nguyen Minh Tam

Mình không tải được bạn ơi! Mong bạn upload lại dùm .Cảm ơn nhiều!

đâu ra mà chảnh thấy ớn, biết thì im để anh em khác chưa biết thì xem[-(
Bạn gì nói đúng rồi. Tôi rất đồng ý với ý kiến của bạn!
Ai đã biết rồi thì cũng từng kinh qua tìm tòi học hỏi cả. Ai chưa biết, thì lại như người ấy ngày trước đây thôi.
Kiến thức là một chuổi học hỏi.

Mình không tải được bạn ơi! Mong bạn upload lại dùm .Cảm ơn nhiều!
Anh gì ơi, tôi rất ngưỡng mộ tuyệt chiêu của anh!
Anh co thể bày cho tôi và các bạn quan tâm trên diễn đàn cách tạo dựng không; để tôi tạo dựng cho riêng ý mình và chủ động nữa.
Địa chỉ mail của tôi: [email protected]
Chân thành cảm ơn !

Back
Bên trên