Dân Dụng Điều hòa bị rò điện ra cục Nóng..hellp

PTTK21

Thành Viên [LV 0]
Điều hòa Panasonic nhà em mới lắp tuần trước, hôm qua cho chạy thì phát hiện vỏ cục nóng và giá treo bị chạm mát, sờ tay vào thấy tê tê, không biết nguyên nhân vì sao...các bác có cách nào tư vấn giúp em với

Ðề: Điều hòa bị rò điện ra cục Nóng..hellp

em đã gọi điện cho trung tâm bảo hành của Panasonic - họ bảo nối đất là hết nhưng em nghĩ nối đất chỉ là trường hợp tránh nguy hiểm khi sự cố rò điện. đằng này cục nóng nhà em bị hiện tượng rò điện thì phải tìm nguyên nhân xem vì sao chứ phải không các bác. vấn đề liên quan đến tính mạng con người mà họ trả lời vậy em thấy không thỏa đáng...các bác có kinh nghiệm tư vấn giúp em với...

mình nghĩ là nó rò điện do bị chạm vỏ máy nén, 1 là kiểm tra lại lốc máy, sơn lại để cách điện, 2 là đem đi sửa hoặc mua lốc mới

Điều hòa Panasonic nhà em mới lắp tuần trước, hôm qua cho chạy thì phát hiện vỏ cục nóng và giá treo bị chạm mát, sờ tay vào thấy tê tê, không biết nguyên nhân vì sao...các bác có cách nào tư vấn giúp em với

Đồng chí không gọi được BH mà muốn tự làm thì cũng dễ mà. Sửa chửa thì xem lại nhưng tìm nguyên nhan thì minh đưa ra vài trường hợp tham khảo nhen:
1. Kiễm tra lại cách điện của cable điện.
2. Kiễm tra các điểm đấu dây.
3. Nếu bị chạm ngoài cụm Outdoor thì mở ra xem có anh chuột nào dạo chơi trong đó không? Nếu thấy cable điện bị cắn lòi đồng ra hay bị dây cable bị lỗi đấu nối thì dễ dàng rồi.
4. Nếu tất cả OK thì đo cách điện thiết bị, thiết bị mà bị chạm thì đem phiếu BH ra nói chuyện.

lap inver minh thay lan nao minh cung bi giat. neu lap may ma noi tiep dat cuc nong cuc lanh ma khong noi xuong dat thi giat la chac chan. nhung co lan minh khong noi tiep dat thi khong giat, co lan khong noi van giat. noi chung cha hieu the nao. ke cu cam tien ve coi nhu khong co gi. may ma chua ai goi

Hầu như tất cả các dòng máy 2 cục inverter đều bị rò điện, mà nặng nhất là dòng Panasonic.

bạn ah . đơn giản lắm điện rò ra vỏ là do cục nóng chạy biến tầng dùng nhiều tụ co tụ len tới 100mf ...do mấy cái tụ gây ra điện rò đó...co ji pm thêm nha

1. Anh em trẻ biết điện chạy vòng chưa ?
2. Điện cho nguồn xung chưa?Không phải biến áp đâu nhé
3. Mấy anh lắp điều hòa nhà dân,hay mắc điện nhà dân chuyên trị thế ?
Đèn tuýp ban đêm không bật,tự nhiên cứ lóe sáng ?
Dây N điều hòa thì đỏ (khi dí bút điện) ?
Công tắc điện ngắt rồi điện vẫn đỏ (khi dí bút điện) ?
4. Anh gặp rất nhiều khi mình đến nhận sửa chữa bảo dưỡng điều hòa cho nhà người ta
Dây phơi bị nhiễm điện (dây thép)
5. Phải học thêm tý nghề điện tử là hiểu ngay thôi
Lúc đó xử lý đơn giản
6. Cho mọi người tự suy nghĩ mới thông minh,và vỡ ra được.
Không chỉ ngay đâu,còn tốn cà phê với anh nhiều
Dây E chỉ có tác dụng như thế nào?
Mà bảo nối thì không giật điện
Anh có kinh nghiệm lắp điều hòa rồi thì chỉ cho em với ạ.
Em mới học nghề còn nhiều bỡ ngỡ lắm.

Đồng chí không gọi được BH mà muốn tự làm thì cũng dễ mà. Sửa chửa thì xem lại nhưng tìm nguyên nhan thì minh đưa ra vài trường hợp tham khảo nhen:
1. Kiễm tra lại cách điện của cable điện.
2. Kiễm tra các điểm đấu dây.
3. Nếu bị chạm ngoài cụm Outdoor thì mở ra xem có anh chuột nào dạo chơi trong đó không? Nếu thấy cable điện bị cắn lòi đồng ra hay bị dây cable bị lỗi đấu nối thì dễ dàng rồi.
4. Nếu tất cả OK thì đo cách điện thiết bị, thiết bị mà bị chạm thì đem phiếu BH ra nói chuyện.

Em chưa lắp ĐHKK có inverter bao giờ,nên chưa thấy cách xử lý của hãng

chà có vậy ko cũng thay lốc này nọ , bác yên tâm máy ko sao cả, nếu bác chạm vào vỏ máy thì đi dép lào là ko có gì cả, ngồi trên cũng đc. haizzz!!! :-bd

Mình dùng daikin 2 chiều đụng vào cục nóng hoặc giá đỡ bị điện giật.
Không biết có cách xử lý vấn đề này không mọi người.

Back
Bên trên