Dismiss Notice
HVACR sử dụng Cookies và địa chỉ IP để thống kê và cung cấp các tính năng được cá nhân hóa đến thành viên. HVACR cũng có thể sẽ sử dụng đơn vị thứ 3 cho dịch vụ này.

Có cảm giác bị lừa khi nạp gas máy lạnh LG inverter

Thảo luận trong 'Hệ thống điều hòa trung tâm LG' bắt đầu bởi doncoi1245, 15 Tháng tám 2018.

--- HVACR ---
  1. doncoi1245

doncoi1245 Thành Viên [LV 0]

Mình đang dùng máy lạnh LG V10APD 1 HP inverter, mình dùng máy lạnh được 1 năm 2 tháng, mình có nhờ kỹ thuật bên Nguyễn Kim đến vệ sinh máy lạnh. Khi đến kiểm tra nhân viên bảo thiếu gas và chỉ còn từ 75 ~ 80 Gas trong bình, Và họ báo nếu bơm từ khoản đó cho tới đầy là 1tr2.

Mình có hỏi tổng bình chứa gas máy lạnh trên là bao nhiêu và họ nói là 150 ~ 160.

Mình nghe cách nói chiện của tên kỹ thuật viên rất là điêu và muốn làm cho qua loa ( như bọn lừa đảo những người không am hiểu về máy lạnh ).

Vậy mình thắc mắc là bình gas chứa được tổng bao nhiêu gas và mình có bị lừa hay không ?

Mong mọi người giải đáp giúp mình nhé !

2. huutac

huutac Thành Viên [LV 0]

1tr2 để bơm đầy bình thì giá hơi cao, nạp cả máy chỉ có 0,66kg thui

3. HuyenIP

HuyenIP Thành Viên [LV 0]

Một bình gas chứa được 10kg-11.3kg gas bạn nhé, mình là nhà nhập khẩu gas lạnh Thương hiệu Honeywell của Mỹ bạn nhe:

http://www.indochine-partners.com/s7843n-ph7849mproducts.html

4. lamquynh4

lamquynh4 Thành Viên [LV 0]

có thể tham khảo hỏi thêm bên d.vụ khác rồi so sánh là rõ ngay mà :)

5. longnb.kpd

longnb.kpd Thành Viên [LV 0]

Em nghĩ là bác chưa gọi đúng đội kỹ thuật của Nguyễn Kim rồi

6. babybum

babybum Thành Viên [LV 0]

Cảm ơn bạn nhé!!

7. vantrang

vantrang Thành Viên [LV 0]

Bác số đen rồi, nhà em chuyên gọi 1 trung tâm, mỗi lần đến bảo dưỡng họ chỉ kiểm tra gas và đa số là không bị thiếu. Em cảm thấy rất yên tâm.