Cần giúp Cập nhật phần mới vào file đã làm ...

Long Thái

Thành Viên [LV 0]
Mình có vấn đề này nhờ các bạn giúp đỡ:
- Mình đã làm & lưu thành file ở máy cty, sau đó copy về nhà để làm tiếp. Có cách nào để mình cập nhật nội dung mình đã làm tiếp ở nhà vào file ở máy cty không? (Không copy đè, vì máy ở cty có đồng nghiệp đã làm thêm nội dung khác. Chẳng hạn như mình vẽ thêm ở khu tầng 1, đồng nghiệp vẽ ở khu tầng 2)
Mong các bạn chỉ giúp !
Cảm ơn.

nhantong_ihere

Thành Viên [LV 1]
Bạn sử dụng Worksharing, tạo 1 Central File ở công ty, rồi tạo 1 hoặc nhiều Local File từ Central File đó và mang về nhà làm. Hôm sau tới công ty Synschronize vào File Central là được.

khoa0582

Thành Viên [LV 2]
Mình có vấn đề này nhờ các bạn giúp đỡ:
- Mình đã làm & lưu thành file ở máy cty, sau đó copy về nhà để làm tiếp. Có cách nào để mình cập nhật nội dung mình đã làm tiếp ở nhà vào file ở máy cty không? (Không copy đè, vì máy ở cty có đồng nghiệp đã làm thêm nội dung khác. Chẳng hạn như mình vẽ thêm ở khu tầng 1, đồng nghiệp vẽ ở khu tầng 2)
Mong các bạn chỉ giúp !
Cảm ơn.
Bạn dùng Dropbox đi, bạn tạo 2 thư mục dropbox 1 ở máy cty 1 ở máy nhà, chỉ cần bạn save file ở máy nào thì nó sẽ tự upload lên dropbox và khi mở máy kia lên dropbox sẽ tự load file đã save về.

kakasa

Thành Viên [LV 0]
dropbox theo mình hiểu nôm na thì cũng giống google driver phải ko nhỉ? chỉ có điều hơi bất cập là tốc độ đồng bộ hơi chậm,
VD : mình làm dở 1 file xong rồi coppy vào thư mục driver ở máy công ty xong cái thì tắt máy đi về, vấn đề là ko biết nó đã upload lên dc chưa để đảm bảo về mở máy ở nhà thì file đó cũng có trong mục driver của máy ở nhà rồi?

Bên trên