Cần giúp Cập nhật phần mới vào file đã làm ...

Long Thái

Thành Viên [LV 0]
Mình có vấn đề này nhờ các bạn giúp đỡ:
- Mình đã làm & lưu thành file ở máy cty, sau đó copy về nhà để làm tiếp. Có cách nào để mình cập nhật nội dung mình đã làm tiếp ở nhà vào file ở máy cty không? (Không copy đè, vì máy ở cty có đồng nghiệp đã làm thêm nội dung khác. Chẳng hạn như mình vẽ thêm ở khu tầng 1, đồng nghiệp vẽ ở khu tầng 2)
Mong các bạn chỉ giúp !
Cảm ơn.

Bạn sử dụng Worksharing, tạo 1 Central File ở công ty, rồi tạo 1 hoặc nhiều Local File từ Central File đó và mang về nhà làm. Hôm sau tới công ty Synschronize vào File Central là được.

Mình có vấn đề này nhờ các bạn giúp đỡ:
- Mình đã làm & lưu thành file ở máy cty, sau đó copy về nhà để làm tiếp. Có cách nào để mình cập nhật nội dung mình đã làm tiếp ở nhà vào file ở máy cty không? (Không copy đè, vì máy ở cty có đồng nghiệp đã làm thêm nội dung khác. Chẳng hạn như mình vẽ thêm ở khu tầng 1, đồng nghiệp vẽ ở khu tầng 2)
Mong các bạn chỉ giúp !
Cảm ơn.
Bạn dùng Dropbox đi, bạn tạo 2 thư mục dropbox 1 ở máy cty 1 ở máy nhà, chỉ cần bạn save file ở máy nào thì nó sẽ tự upload lên dropbox và khi mở máy kia lên dropbox sẽ tự load file đã save về.

dropbox theo mình hiểu nôm na thì cũng giống google driver phải ko nhỉ? chỉ có điều hơi bất cập là tốc độ đồng bộ hơi chậm,
VD : mình làm dở 1 file xong rồi coppy vào thư mục driver ở máy công ty xong cái thì tắt máy đi về, vấn đề là ko biết nó đã upload lên dc chưa để đảm bảo về mở máy ở nhà thì file đó cũng có trong mục driver của máy ở nhà rồi?

Back
Bên trên