Cần người tư vấn , định hướng nên chọn revit HVAC hay BIM ?

nguyenmanhcuong131093@gma

Thành Viên [LV 0]
em chào anh chị trong group ạ , em hiện đang là sinh viên năm 4 ngành nhiệt lạnh . Do hiểu biết về ngành đang còn hạn hẹp nên hiện tại em đang phân vân , chưa định hướng được sau này ra trường nên theo revit HVAC hay BIM . Các anh chị có kinh nghiệm dày dặn trong nghề có thể phân tích giúp em rõ hơn ưu nhược về 2 mảng này để em có 1 cái nhìn rõ hơn được không ạ . Thanks

Revit là một phần mềm, giúp đưa thông tin hỗ trợ thiết kế, thi công trong rất nhiều phần mềm khác trong BIM.
BIM bao quát hết các hệ cả kể xây dựng, vật liệu và cũng sử dụng Revit để hiển thị. Bạn nên tập trung thuận tay Revit và autocad cơ bản, sau đó ra trường định hướng nghề nghiệp như kiến trúc sư ->revit kiến trúc/công trình/kết cấu (việc làm trái ngành sẽ rất khó cho bạn nhất là kết cấu)
2 là thiết kế ->revit cơ/điện (hvac sau có thể kết hợp điện+nước để tăng thu nhập cá nhân...)
Dễ ta làm trước, khó ta làm sau.

Nên trao đổi với thầy chủ nhiệm để giúp định hướng rõ ràng hơn, và có thể học thêm các khóa học revit ngay trong trường, chiller-water chẳng hạn.

em chào anh chị trong group ạ , em hiện đang là sinh viên năm 4 ngành nhiệt lạnh . Do hiểu biết về ngành đang còn hạn hẹp nên hiện tại em đang phân vân , chưa định hướng được sau này ra trường nên theo revit HVAC hay BIM . Các anh chị có kinh nghiệm dày dặn trong nghề có thể phân tích giúp em rõ hơn ưu nhược về 2 mảng này để em có 1 cái nhìn rõ hơn được không ạ . Thanks
Hi Cường,

Chia sẽ thật với bạn là đã theo đường nhiệt lạnh thì kiểu nào cũng phải biết Revit và Autocad cơ bản, sau đi làm tùy yêu cầu công việc mà bạn có thể học đào sâu.
Nhưng lời khuyên của mình là từ bây giờ nên trang bị các khóa học cơ bản xem mình phù hợp với mảng nào hơn

AE nhà DTech mình có 01 Zalo group chuyên share nhau các jobs và khóa học chất lượng. Bạn có thể vào tham khảo thêm ý kiến AE kỹ sư khác nhé
Link THAM GIA https://zalo.me/g/ezkjsq942

Trân trọng!

Back
Bên trên