Thảo luận Cách tạo hình ảnh đơn giản để khôi phục Windows 7

AnPhatGroup

Thành Viên [LV 0]
Hình ảnh đĩa: là hình ảnh phản chiếu của Ổ cứng của bạn ( bản sao của ổ cứng ). Máy tính thương hiệu sử dụng hình ảnh khôi phục này để khôi phục cài đặt mặc định của nhà sản xuất. Trong trường hợp của chúng tôi, chúng tôi sẽ tạo một hình ảnh khôi phục để khôi phục đến ngày chúng tôi tạo ra Hình ảnh Windows 7 này . Đây không phải là một bản sao lưu.

1. Nhấp vào bắt đầu và tìm kiếm Sao lưu.

2. Nhấp vào Sao lưu abd Khôi phục từ menu.

3. Trong nhấp vào Tạo hình ảnh hệ thống. để mở cửa sổ Tạo hình ảnh hệ thống.Bảng điều khiển Trang chủ

4. Ở đây dưới Bạn muốn lưu bản sao lưu ở đâu? chọn đích nguồn. Trên đĩa cứng, DVD hoặc Mạng.

6. Tôi khuyên bạn nên sử dụng DVD, thay vì mạng hoặc Ổ cứng vì bạn có thể không có quyền truy cập vào nó trong trường hợp máy tính của bạn bị nhiễm virut hoặc sự cố.

7. Sau đó, chọn ổ đĩa bạn muốn đưa vào bản sao lưu.

8. Ở đây Chọn System Reserved (System) và C: Drive (System) của bạn . Nếu ổ C: là ổ đĩa hệ thống cục bộ hoặc chính của bạn. Nhấn tiếp.

9. Xác nhận cài đặt sao lưu của bạn bằng cách đảm bảo rằng bạn chỉ sao lưu các ổ đĩa Hệ thống và nhấp vào Bắt đầu Sao lưu.

10. Nó sẽ cho bạn biết quá trình định dạng DVD của bạn. nhấp vào Format nếu được nhắc

Back
Bên trên