Cách đánh poker kiếm tiền cực kỳ đơn giản

Kdpoker

Thành Viên [LV 0]
Poker từ lâu đã được xem là bộ môn đấu trí căng thẳng nhất trông tất cả các thể loại game bài. Và phần lớn người chơi xem đây là trò chơi có thể sẽ giúp họ kiếm thu nhập, thậm chí là đổi đời. Tuy nhiên hiện này người chơi vẫn chưa tìm được cho mình cách chơi có thể kiếm tiền dễ dàng và chỉ dừng ở mức hòa vốn, tệ hơn nữa là thua sấp mặt. Tuy nhiên cũng có người chơi kiếm được vài triệu USD mỗi tháng. Vậy lý do là gì? Đó chính là cách chơi, dù biết mỗi người chơi sẽ có cách chơi và chiến thuật khác nhau, tuy nhiên sẽ có một số kiểu chơi mà bất kỳ tay chơi chuyên nghiệp nào cũng có. Hôm nay KDpokers sẽ chia sẻ cho các bạn biết về cách đánh poker giúp bạn kiếm tiền cực kỳ đơn giản nhé.

MỘT SỐ CÁCH ĐÁNH POKER KIẾM TIỀN CỰC KỲ ĐƠN GIẢN
Cách chọn bàn đánh poker giỏi
Chọn 1 bàn càng nhiều “Fish” càng tốt! Việc lựa chọn bàn thích hợp là chiến thuật cực kỳ thông minh của các người chơi poker online dày dặn kinh nghiệm. Một bàn càng nhiều tay chơi nghiệp dư thì tỷ lệ chiến thắng của bạn càng cao. Không thể phủ nhận việc được cọ xát với các cao thủ sẽ khiến kinh nghiệm đánh poker của bạn tăng nhanh hơn. Tuy nhiên, mục đích chính của người chơi vẫn là kiếm tiền.

Nếu bạn không tìm ra “fish” nào trên bàn thì bạn chính là “Fish”. Giống như cách đánh poker giỏi mình đã chia sẻ, các người chơi già dặn sẽ săn tìm các bàn có càng nhiều người chơi non tay hơn. Vậy khi gặp trường hợp đó tốt nhất bạn nên chuyển sang bàn khác nhé. Ý tôi là nếu bạn không muốn thử cảm giác mạo hiểm.
Chọn lọc hand để chơi
Hầu như các người chơi mới đều mắc lỗi kinh điển là chơi quá nhiều hand. Với tư duy “hand bài nào cũng có thể thắng” người chơi như rơi vào cái bẫy do chính mình đặt ra. Tất nhiên, điều này có thể đúng trong một số trường hợp, nhưng mỗi hand bài có tỷ lệ thắng khác nhau. Nếu bạn không nắm vững kỹ năng chọn hand bài để cược thì tỷ lệ ván thua của bạn sẽ cao gấp nhiều lần ván thắng. Người chơi nắm giữ cách đánh poker giỏi sẽ chọn cách khó lường hơn, khiến đối thủ không thể đoán được lối chơi của họ.
Hãy học cách đoán bài đối thủ
Nếu bạn là 1 người chơi poker chuyên nghiệp thì bạn sẽ không chỉ nghĩ đến bài mình, mà còn phải nghĩ về bài của đối thủ. Trò chơi poker, có tất cả 1326 cách để người chơi kết hợp bài. Việc biết được chính xác 2 lá bài của đối phương là điều không thể nào. Nhưng đó cũng không phải việc chúng ta nên hướng tới. Việc người chơi cần làm là, dựa vào các hành động của đối phương sẽ giúp chúng ta loại bỏ bớt những hand không khả dĩ và thu hẹp phạm vi những hand anh ta có thể đang cầm ở một giai đoạn nhất định của ván bài. Đó chính là kỹ năng phán đoán bài của đối thủ. Ở các tình huống nhất định khác nhau thì bạn sẽ có khá nhiều lợi thế nếu nắm vững bí quyết này.

Cân nhắc khi theo bài đợi
Trên bàn poker, sẽ có những trường hợp bạn chỉ thiếu 1 lá bài để có được bộ bài mạnh ví dụ thùng hoặc sảnh chẳng hạn. Nhưng hãy tùy vào trường hợp mà bạn nên ra quyết định có nên theo bài đó không nếu đối thủ của bạn bet mạnh, sẽ không có lợi khi cố theo đuổi những bài đợi đó. Tuy nhiên, nếu họ chỉ đang bet nhẹ bạn có thể theo cược và hy vọng sẽ hit bài. Nếu số tiền đối thủ cược có vẻ quá nhiều để theo,vậy thì đừng theo!

Nói chung, cũng như việc mua bán, bạn cần phải cân nhắc cái giá. Đừng mua bài đợi với bất cứ giá nào. Nhất là với những bài đợi yếu, sảnh lọt khe chẳng hạn, đừng bỏ ra quá nhiều.

Tốt hơn hết, để có quyết định chính xác hơn việc có nên theo đuổi một bài đợi không, hãy tập thói quen tính pot odds và lợi nhuận trung bình trong tình huống đó.

Đừng lạm dụng bluff nhiều quá
Đây cũng là một lỗi điển hình trong cách chơi poker của người chơi mới, dùng cược bluff (cược láo, cược dọa) liên tục để chiến thắng. Phải nói rằng đây là con dao 2 lưỡi có thể nó sẽ là công cụ giúp bạn hạ những đối thủ non tay. Nhưng cũng sẽ hạ gục chính bạn khi gặp các cao thủ, à còn mấy tay chơi liều nữa (luôn theo cược cho đến khi ngửa bài). Bạn có thể cảm thấy rất tuyệt với một pha liều ăn nhiều như vậy. Tốt nhất hãy tận dụng tối đa ưu thế của tay bài mạnh. Thận trọng và giảm tối đa bluff trong chơi bài poker sử dụng cách đánh poker giỏi này sẽ giúp bạn hạn chế khá nhiều rủi ro không đáng có trong game bài này đấy.

Đặt ra chiến thuật chơi poker ổn định
Tất cả sự học hỏi, cách đánh bài poker kiếm tiền trong thời gian dài mang lại cho bạn những hiểu biết làm sao chơi trò poker này một cách có lợi nhuận. Nhưng mà điều đó chỉ thực sự phát huy nếu bạn biết áp dụng đúng cách các chiến thuật trên bàn poker. Trong mỗi một hand và mỗi một phiên chơi. Hãy vận dụng tất cả kiến thức và trải nghiệm của bạn một cách có kỷ luật nhất.

Để trở thành người chơi poker giỏi, bạn phải luôn áp dụng nhiều chiến lược để chiến thắng, bất kể bạn đang cảm thấy thế nào hay kết quả những ván bài gần đây ra sao. Đừng có bình thường thì chơi rất bài bản, hơi đen một chút là bắt đầu bực bội và chơi ẩu!
Làm chủ được cảm xúc của chính mình
Cay cú là sẽ xóa sạch kỹ năng kinh nghiệm của bạn, khiến bạn không chỉ mất đi tiền của mà còn ảnh hưởng nặng nề đến tâm lý của bạn. Trên các sòng bài poker online rất thường xuyên thấy cảnh các tay chơi cay cú đốt sạch tài khoản khi mọi thứ diễn ra không thuận lợi trên bàn.

Khi bạn không chế ngự được cảm xúc và vứt bỏ chiến lược chơi của mình, người duy nhất đang bị tổn hại chính là bản thân bạn. Tất cả những giờ bạn đã bỏ ra để cố gắng học và nâng cao trình độ cơ bản đã phí phạm bởi bạn đã quyết định chọn cảm xúc hơn là lý trí khi cần thiết.Hãy tôn trọng công sức bạn đã bỏ ra. Bạn nợ nó việc phải duy trì sự bình tĩnh và ngừng đốt tiền khi bài ra không như ý.
TỔNG KẾT:
Trên đây là bài viết chia sẻ về cách đánh poker kiếm tiền đơn giản. Các bạn hãy tham khảo bài viết và xem thử khi chơi poker mình đã có đầy đủ các kiểu chơi ở trên chưa nhé. Nếu chưa thì hãy tận dụng ngay nhé, còn nêu các bạn có cac cách chơi nào hiệu quả hơn nữa thì hãy chia sẽ cho mọi người cùng kiếm tiền nhé. Chúc các bạn thành công

Back
Bên trên