Bơm quạt máy nén

huynh phong vu

Thành Viên [LV 1]
Chào các bác em đang học môn BƠ QUẠT MÁY NÉN, nhưng, em không có bài tập về môn này, em có ra các nhà sách và lên mạng tìm nhưng không được, các bác có cho em xin. Thanks !

Trả lời: BƠM QUẠT MÁY NÉN

bạn chịu khó vận động đi chứ,sách đầy chứ ví dụ như cuốn \"Bơm Quạt Máy Nén\" bên thầy cô Trường ĐHSPKT nhà sách có đầy đó.Giá 35.000 thì phải.thấy bạn cái gì cũng xin vậy !@

tài liệu đưa qua line thì mình không có, nhưng mình biết một cuốn sách bài tập B,Q, MN là: BÀI TẬP THUỶ LỰC VÀ MÁY THUỶ LỰC của nhiều người cùng viết trong đó có NG PHƯỚC HOÀNG, sách này cả bài tập về phần thuỷ lực và các máy B,Q,MN khá đầy đủ của nhà xuất bản đại học và trung học chuyên nghiệp. chúc bạn thành công!

mình học năm cuối và cũng rất quan tâm đến môn B,Q,MN có gì nếu thắc mắc thì we có thể trao đổi thêm.chào bạn!

BƠM QUẠT MÁY NÉN

ai có tài liệu, hình ảnh về máy bơm ly tâm và các chi tiết của máy bơm ly tâm thì cho mình . hay chỉ lên web nào để kiếm cho thuận tiện.:woohoo:

các cậu cần tài liệu máy bơm, máy quạt thì hỏi các anh em chuyên ngành hệ thống kỹ thuật trong công trình- trường ĐHXD đấy. Bên đó có giáo sư Tăng Văn Đoàn viết tài liệu và dạy luôn môn đó đấy.

mình lâu rùi chưa lên mạng lên không biêt bi h bạn còn cần nữa không .đây là bài báo cáo của bọn mình .bạn xem có giúp gì dc không.password :dhnonglam.!:cheer:

ðề: Bơm quạt máy nén

bơm ly tâm như các huynh post lên thì có lẽ tới trăm kiểu trong nghề nước, nhưng nhu cầu dùng cho việc gì thì không thấy nói chắc bí mật lắm nhỉ. theo mình biết còn có phân loại bơm cao tốc và thấp tốc nữa,chưa kể cao áp và thấp áp, không nói ở đây loại bơm nén áp suất cao kiểu piston. bạn định tìm hiểu loại nào vậy

Ðề: Bơm quạt máy nén

Minh có xem qua một số loại van mà ban giới thiệu. Nhưng mình không biết khi nào sử dụng van cầu, khi nào sử sụng van bướm. Mình đi công trình thấy khi sử dụng van này khi sử dụng van khác . Mình cũng không biết tại sao sao như thế, có hỏi thì mấy ổng ( tư vấn và giám sát ) nói do thiết kế mấy ổng không biết chỉ làm theo bản vẽ thôi. ban có thể giải thích dùm mình được không? thanks!

Ðề: Trả lời: BƠM QUẠT MÁY NÉN

Mình học bên HK-ĐHXD. Thầy Đoàn có dạy bọn mình nhưng xem giáo trình của thầy thì toàn là những bản viết tay hình như có từ những năm 60 của thế kỷ trước. Bạn chịu khó ra hàng sách hỏi thôi.

bạn hãy tìm mua quyển " Lý thuyết và thực hành bơm quạt máy nén " của Nguyễn Thị Bích Ngọc. Trong đó có khá nhiều bài tập giải sẵn. Bạn có thể tham khảo thêm.

Minh có xem qua một số loại van mà ban giới thiệu. Nhưng mình không biết khi nào sử dụng van cầu, khi nào sử sụng van bướm. Mình đi công trình thấy khi sử dụng van này khi sử dụng van khác . Mình cũng không biết tại sao sao như thế, có hỏi thì mấy ổng ( tư vấn và giám sát ) nói do thiết kế mấy ổng không biết chỉ làm theo bản vẽ thôi. ban có thể giải thích dùm mình được không? thanks!

Các bạn thử đọc trang này chút, chắc cũng có ích.

Đính kèm

• valves_piping_and_pipeline_handbook.pdf
    74.4 KB · Xem: 402

Trước mình có xin tài liệu bơm quạt nhưng cũng không có,nói thật cái môn này cũng hơi hiếm thật,mình đã học môn này rùi có chút tài liệu gởi lên để bạn tham khảo:

link down: http://www.mediafire.com/?nta5iwvk4tj

Chúc bạn thành công!

Back
Bên trên