Biến tần

Trả lời: Biến tần

Em cũng đang tìm hiểu về biến tần. Có vấn đề này xin được chỉ giáo:
Em chỉ nhìn thấy biến tần qua hình ảnh mà thôi, chứ thực tế nó mô tê thế nào em cũng chưa biết. Pác nào có hình ảnh minh họa cách lắp biến tần vào một động cơ, post lên cho em xem tí được không? Cảm ơm các pác nhiều nhiều!!!

Hiện nay, người ta thường dùng biến tần để điều chỉnh tốc độ quay của động cơ để điều chỉnh lưu lượng dòng chảy ở đầu đẩy bơm, em nghe nói tín hiệu lấy về biến tần là do một cái cảm biến áp suất gọi là sensor gì đó, nó được lắp đặt trên đường ống đẩy, có đúng như thế không ạ? Vậy thì cái cảm biến đó đặt ở vị trí nào là thích hợp? nghe nói là có thể đặt ở cuối đường ống (ống rất dài) thì có thể dùng sóng radio để truyền tín hiệu về. Trường hợp khác: Nó có thể đặt sát đầu đẩy của bơm được không? Các pác ơi, vốn kiến thức của em còn non yếu mong các pác chỉ bảo thêm nha. Thanks!!!

hì ! đọc hết các bài của các bác các bác vẫn chưa bác nào nói rõ về chức năng và nguyên lý của biến tần cả ! còn hiện tại thì biến tần của siemen vẫn là số một ở việt nam cả về giá cả và chất lượng

Bác nào cần tài liệu hoặc catalog chi tiết về biến tần của danfoss thì pm cho em mà lấy (cty em bán món này đấy )

Các bác up tài liệu biến tần cho những người chưa biết tìm hiểu với. Nguyên tắc điều khiển của biến tần là thay đổi tốc độ vô cấp cho động cơ khi hoạt đông giảm tải, nhưng cụ thể như thế nào thì phải nhờ anh em rành về lãnh vực này tư chỉ bảo với:lol:

Hiện nay công ty mình đang sử dụng biến tần Danfoss kết hợp với sensor dò áp suất cho hệ thống hút bụi tại các nhà xưởng, về khả năng bảo vệ thiết bị thì khỏi phải bàn, dòng khởi động nhỏ... Còn một lợi ích khác đang được quan tâm rất nhiều hiện nay là khả năng tiết kiệm điện, trong thời buổi điện chuẩn bị tăng giá thì càng được quan tâm nhiều hơn.

Bạn nào cần tài liệu về ứng dụng biến tần thì cứ liên lạc mình.

Back
Bên trên