Thảo luận Có nên sử dụng hệ thống chữa cháy tự động trong nhà dân

Tại sao không lắp đặt hệ thống chữa cháy tự động cho nhà dân ?

• Không có ai thi công cho nhà dân vì giá trị thấp

Số phiếu: 0 0.0%
  • Chủ nhà không được tư vấn

• Lắp đặt xong không được cấp phép của PCCC địa phương

• Số lượng người bầu chọn
    0

tuantoancau

Thành Viên [LV 1]
Liên tục xảy ra các đám cháy trong thời gian vừa qua tại các khu nhà xưởng, dân cư. Nhưng không thấy ai phòng chống bằng hệ thống chữa cháy tự động. Lý do là vì sao theo các bạn?

Liên tục xảy ra các đám cháy trong thời gian vừa qua tại các khu nhà xưởng, dân cư. Nhưng không thấy ai phòng chống bằng hệ thống chữa cháy tự động. Lý do là vì sao theo các bạn?
Kinh tế và kỹ thuật, phải xài bơm xăng diesel. Điện thì ko có nguồn ưu tiên.
Ko cần pccc cấp phép khj ko thuôc công trình phải cấp phép, pccc ko quan tâm

Kinh tế và kỹ thuật, phải xài bơm xăng diesel. Điện thì ko có nguồn ưu tiên.
Ko cần pccc cấp phép khj ko thuôc công trình phải cấp phép, pccc ko quan tâm
Nhưng vấn đề là không có khái niệm lắp cho nhà riêng đối với chủ nhà ngay từ suy nghĩ. Như mình biết có một số trường hợp cá biệt gia chủ tự trang bị hệ thống tại nhà riêng. Vậy mình có thể hiểu là không ai sẵn sàng cho việc tư vấn này vì nghĩ nó là kinh phí chủ nhà không thể đầu tư số tiền ra làm việc đó. Nhưng thực chất là có những đồ nội thất trong nhà còn giá trị hơn hệ thống PCCC đó.
Cảm ơn chia sẻ của bạn, mình hi vọng được bạn chia sẻ các kinh nghiệm về hệ thống PCCC tới đây.

Em đã từng ở trong một chung cư mini 7 tầng mà chủ nhà có lắp hệ thống báo cháy và chữa cháy tự động. :D

Cái này đúng như anh nói là do thiếu người tư vấn cũng như quan niệm và tâm lý người Việt Nam mình là "chưa thấy quan tài chưa đổ lệ". Chúng ta đều biết là chủ nhà dân cư đều xây nhà tự theo ý mình, chỉ thuê kiến trúc sư làm hồ sơ bản vẽ thôi, có mấy khi có kỹ sư cơ điện mà am hiểu được tư vấn.

Em đã từng ở trong một chung cư mini 7 tầng mà chủ nhà có lắp hệ thống báo cháy và chữa cháy tự động. :D

Cái này đúng như anh nói là do thiếu người tư vấn cũng như quan niệm và tâm lý người Việt Nam mình là "chưa thấy quan tài chưa đổ lệ". Chúng ta đều biết là chủ nhà dân cư đều xây nhà tự theo ý mình, chỉ thuê kiến trúc sư làm hồ sơ bản vẽ thôi, có mấy khi có kỹ sư cơ điện mà am hiểu được tư vấn.

Vậy phần nào là do cả những người làm chuyên môn nhưng chúng ta đấy nhỉ.

Back
Bên trên