Phương án thông gió máy sản xuất phôi thép

kimnguyen –sigma

Thành Viên [LV 0]
Hiện bên em có khách hàng đang yêu cầu làm mát cho nhà máy cán thép
Môi trường nóng quá, quạt thì bụi sắt thể quat, hút bụi các kiểu ko có tác dụng
Các bác có cao kiến gì cho môi trường này ko ạ? Cho em ít kinh nghiệm

Bạn có thể gởi cho mình coi bản vẽ mặt bằng, mặt cắt và sơ đồ dây chuyền công nghệ của nhà máy được không?
Mail: [email protected]

Bạn có thể gửi cho mình bản vẽ hoặc sơ đồ dây truyền của nhà máy được không, phải cụ thể, chứ bạn nói vậy cũng không biết giúp sao.

-
Nếu là xưởng cán phôi thép nhiệt độ môi trường làm việc quá nóng , điều hòa thì không biết bao nhiêu cho đủ . Trong môi trường như trên thì nóng cục bộ tại các vị trí thao tác cần được làm mát, do vậy bạn có thể xử dụng phương pháp thông gió bằng cách thổi trực tiếp luồng không khí đã được làm ẩm vào vị trí thao tác của công nhân , mỗi vị trí bạn cho một miệng gió có thể điều chỉnh góc xoay cho phù hợp . Phương pháp này kinh tế và khá hiệu quả .
Thân gửi!

Nếu là xưởng cán phôi thép nhiệt độ môi trường làm việc quá nóng , điều hòa thì không biết bao nhiêu cho đủ . Trong môi trường như trên thì nóng cục bộ tại các vị trí thao tác cần được làm mát, do vậy bạn có thể xử dụng phương pháp thông gió bằng cách thổi trực tiếp luồng không khí đã được làm ẩm vào vị trí thao tác của công nhân , mỗi vị trí bạn cho một miệng gió có thể điều chỉnh góc xoay cho phù hợp . Phương pháp này kinh tế và khá hiệu quả .
Thân gửi!
Phương án này mình cũng nghĩ tới ngay khi đọc xong. chắc sư môn :D:D:D

Mình thấy nhà máy có xưởng đúc hay dùng điều hòa âm trần nối ống gió rồi chia thành các nhánh tới vị trí người làm việc

Back
Bên trên