Thảo luận Hệ thống tích trữ khí biogas

ungthanhson

Thành Viên [LV 1]
Hi! Chào mọi người.
Mình đang tìm hiểu về khả năng ứng dụng biogas làm nhiên liệu cho nồi hơi. Cụ thể, mình đang bí chỗ nên chứa biogas ở áp suất bao nhiêu thì tốt (an toàn, ảnh hưởng nhỏ khi xảy ra sự cố, kinh tế), các thiết bị liên quan: máy nén khí, van điều áp, thiết bị phân tích khí (CH4, CO2, H2S)....
Các pro nào từng làm qua, có kinh nghiệm hoặc cùng quan tâm thì mình trao đổi nhé!
Chúc sức khỏe mọi người.
Thân ái!

Re: Hệ thống tích trữ khí biogas tôi cung co nhiều ý tưởng về biogas có gì nt cho tôi 0989997330 cung chí hường thì mình cùng tim hiểu nha

Hi! Chào mọi người.
Mình đang tìm hiểu về khả năng ứng dụng biogas làm nhiên liệu cho nồi hơi. Cụ thể, mình đang bí chỗ nên chứa biogas ở áp suất bao nhiêu thì tốt (an toàn, ảnh hưởng nhỏ khi xảy ra sự cố, kinh tế), các thiết bị liên quan: máy nén khí, van điều áp, thiết bị phân tích khí (CH4, CO2, H2S)....
Các pro nào từng làm qua, có kinh nghiệm hoặc cùng quan tâm thì mình trao đổi nhé!
Chúc sức khỏe mọi người.
Thân ái!

Re: Hệ thống tích trữ khí biogas tôi cung co nhiều ý tưởng về biogas có gì nt cho tôi 0989997330 cung chí hường thì mình cùng tim hiểu nha

Bios nhiều thành phần khí khi tích trữ cần lưu ý, trong khó có nhiều C2h4, CH4 đay khí rất dể nổ ở áp suất cao nên vấn đề nén khí lên áp suất cao cần thẩn trọng. Như các bạn thấy khí tự nhiên ( natural Gas) khai thác từ các mỏ phải có máy nén chuyên dụng để nén, ngoài ra trước khi nén khí phải được qua hệ thống xử lý rất kỹ nên việc dùng máy nén nén khí lên áp suất cao là không khải thi. Ngoài ra trong BIOS gas còn có các khí H2S ( cực độc) SO2, SO4... các khí này khi kết hợp với hơi nước gây ăn mòn rất cao nên cần xử lý loại bỏ khí này rất tốn kém mua các phin lọc rất đắt tiền. Phương án đơn giản nhất là bạn dùng túi my long đó túi này bạn có thể treo lên trên trần nhà , khí sau khi bay hơi sẽ tích tụ dần và làm căng túi. cái này ông anh rể mình nuôi heo nên mình thấy rất rot , khi hết khi dùng vật nặng đè lên cái túi là tạo được áp rồi.

Mình cũng tìm hiểu và có mọt số cách tác các khí như H2S, SO2... ra khỏi khí Biogas. Nếu ứng dụng làm nguyên liệu cho máy phát điện thi rất kinh tế. mà phương pháp tách lại rat đơn gian mà nước ngoài thường áp dụng

Back
Bên trên